DAR ES SALAAM — Zaidi ya vibarua 800 wanaodai kufanya kazi katika Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Dar es Salaam (DAWASA) wameomba msaada wa Serikali katika kutafuta suluhisho la changamoto inayowakabili, wakisema baadhi yao wamekuwa wakifanya kazi kwa mfumo wa kibarua kwa zaidi ya miaka sita.
Vibarua hao wanasema kwa muda mrefu wamekuwa wakitegemea kazi hizo kwa ajili ya kujipatia kipato na kuhudumia familia zao, lakini kutokuwa na uhakika wa hatma ya ajira zao kumekuwa chanzo cha hofu na changamoto katika maisha yao.
Kwa mujibu wa maelezo yao, uongozi wa DAWASA uliwahi kuwaita na kuanza mchakato wa kuzungumza kuhusu hatma yao. Hata hivyo, wanadai hadi sasa baadhi ya barua zao bado zipo ofisini bila kupata majibu ya mwisho kuhusu hatua inayofuata.
WANAOMBA MSAADA WA KUJITEGEMEA
Baadhi ya vibarua hao wanasema walipewa maelekezo ya kuunda vikundi ili waweze kujiajiri na kujitegemea endapo ajira za kudumu hazitapatikana.
Hata hivyo, wanasema wengi wao hawana elimu na ujuzi wa kutosha wa kuanzisha na kuendesha vikundi vya kiuchumi.
Kwa hiyo wanaomba kusaidiwa kwa mafunzo, elimu ya ujasiriamali, mitaji na vifaa, ili waweze kuanzisha shughuli zitakazowasaidia kupata kipato na kujitegemea.
Kwao, kuunda vikundi pekee hakutoshi; wanahitaji kujengewa uwezo wa kuendesha vikundi hivyo kwa ufanisi na kuvifanya kuwa chanzo cha ajira na kipato endelevu.
WANAMUOMBA WAZIRI AWESO AINGILIE KATI
Kutokana na hali hiyo, vibarua hao wamemuomba Waziri wa Maji, Mhe. Jumaa Aweso, kusaidia kusikiliza kilio chao na kutafuta suluhisho la changamoto hiyo.
Wanasema wanahitaji mchakato ulio wazi kuhusu hatma ya ajira zao, huku uzoefu walioupata baada ya kufanya kazi kwa muda mrefu ukizingatiwa kwa mujibu wa sheria na taratibu za ajira.
Aidha, baadhi yao wameibua madai kuhusu namna ajira zinavyopatikana, wakidai kuwa kuna wakati watoto wa baadhi ya watu wenye nafasi hupata ajira kwa njia wanazodai si wazi.
Madai hayo ni ya vibarua hao na hayajathibitishwa, hivyo wanataka mamlaka husika kuyachunguza na kutoa ufafanuzi.
WANACHOTAKA
Kilio cha vibarua hao si tu kuhusu ajira, bali pia kuhusu maisha yao na familia wanazozitegemeza.
Wanaomba Serikali na mamlaka husika kuwapatia majibu ya wazi kuhusu hatma yao; wale wanaostahili kuzingatiwa katika ajira wafanyiwe hivyo kwa mujibu wa sheria na taratibu, huku wale ambao hawawezi kuajiriwa wasaidiwe kupata ujuzi, mitaji na fursa za kujiajiri.
Wanasema miaka waliyotumia kufanya kazi imewapa uzoefu ambao hawataki upotee bila suluhisho.
Wanaomba kusikilizwa, kusaidiwa na kupewa nafasi ya kujenga maisha yao.
UPANDE WA DAWASA
Gazeti lilifanya jitihada za kumpata Mkurugenzi wa DAWASA kwa njia ya simu ili kupata ufafanuzi kuhusu madai ya vibarua hao, lakini namba yake haikupatikana.
Hata hivyo, gazeti linaendelea kufanya jitihada za kupata upande wa DAWASA kuhusu suala hilo na litaichapisha taarifa hiyo mara itakapopatikana.

0 Comments