
Tuzo hizo kulenga kukuza usafirishaji, ugavi na uwekezaji
DAR ES SALAAM. Makamu wa Kwanza wa Rais wa Zanzibar, Othman Masoud Othman, anatarajiwa kuwa mgeni rasmi katika hafla ya utoaji wa tuzo za Supply Chain, Mobility & Logistics Awards (SML Awards 2026), zinazolenga kutambua ubunifu, ubora na mchango wa wadau katika sekta za ugavi, usafirishaji na lojistiki.
Hafla hiyo inatarajiwa kufanyika Oktoba 23, 2026, katika ukumbi wa Superdome, Masaki, jijini Dar es Salaam, ikitarajiwa kukutanisha viongozi wa serikali, wawekezaji na wadau wa sekta mbalimbali kutoka Tanzania Bara na Zanzibar.

Mkurugenzi wa SML, Amon John Mtonyi, amesema tuzo hizo zinalenga kutambua mchango wa wadau katika sekta za ugavi, usafirishaji na lojistiki, huku zikitoa fursa ya kuimarisha ubunifu, ushindani na uwekezaji katika sekta hizo.
Miongoni mwa viongozi wengine wanaotarajiwa kushiriki katika hafla hiyo ni Waziri wa Uchukuzi wa Tanzania, Profesa Makame Mbarawa; Waziri wa Uchukuzi na Ujenzi wa Zanzibar, Dkt. Khalid Salum Mohamed; Waziri wa Biashara wa Zanzibar, Omar Said Shaaban; pamoja na Waziri wa Utalii na Mambo ya Kale wa Zanzibar, Dkt. Nasra Nassor Omar.

Ushiriki wa viongozi hao unatarajiwa kutoa fursa ya kuimarisha ushirikiano kati ya serikali na sekta binafsi, hususan katika kuboresha mifumo ya usafirishaji, kuongeza ufanisi wa huduma za ugavi na kuvutia uwekezaji.
Kwa makampuni yanayojihusisha na usafirishaji, bandari, biashara, utalii na huduma za lojistiki, hafla hiyo inaweza kuwa jukwaa la kujenga mahusiano ya kibiashara, kutafuta masoko mapya na kuimarisha ushirikiano na wawekezaji pamoja na taasisi za umma.

Aidha, utambuzi wa makampuni yanayofanya vizuri unaweza kuchochea ubunifu, ushindani wenye tija na uboreshaji wa viwango vya huduma, hatua zinazoweza kuongeza ushindani wa biashara za Tanzania katika masoko ya ndani na nje ya nchi.
Kwa upande wa wananchi, maendeleo ya sekta za usafirishaji na ugavi yana umuhimu katika kurahisisha usafirishaji wa bidhaa, kuboresha upatikanaji wa huduma na kupanua fursa za ajira na biashara.

Hata hivyo, manufaa ya jukwaa hilo yatategemea namna mahusiano yatakayojengwa yatakavyogeuzwa kuwa uwekezaji, miradi na maboresho yenye matokeo yanayopimika kwa wafanyabiashara na wananchi.
SML Awards 2026 inalenga kuwa zaidi ya hafla ya utoaji wa tuzo kwa kuwaunganisha wadau muhimu na kutambua mchango wao katika sekta zinazosaidia kurahisisha biashara, kuunganisha masoko na kuchochea ukuaji wa uchumi.
Wadau wanaotaka kushiriki katika hafla hiyo wanaweza kupata tiketi kupitia tovuti rasmi ya tuzo hizo: https://smlaward.com/ticket/
0 Comments